Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài
Nguyễn Vũ Linh Đan
Giang シ)
30 tháng 3 2022 lúc 14:32

Thời gian để Minh đi từ nhà đến trường ko kể thời gian sửa xe là :

7 giờ - 6 giờ 30 phút = 30 phút

Thời gian còn lại để Minh đi từ nhà đến trường có kể thời gian sửa xe là :

30 phút - 15 phút = 15 phút 

15 phút = 0,25 giờ

Để đến trường được đúng giờ thì Minh  phải đi với vận tốc là :

3,5 : 0,25 = 14 ( km/h )


Các câu hỏi tương tự
Phạm Khánh Toàn
Xem chi tiết
Joy Ellen My
Xem chi tiết
Nguyễn bảo linh
Xem chi tiết
UchihaSasuke
Xem chi tiết
Giúp nan ơi ( hải) hải g...
Xem chi tiết
Nguyễn Thân Trà My
Xem chi tiết
Ye  Chi-Lien
Xem chi tiết
Đỗ Khánh Linh
Xem chi tiết
Lê Minh5a2
Xem chi tiết
Trần Hoàng Minh
Xem chi tiết