Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài
Chu Dat
Lee Hà
23 tháng 1 2022 lúc 20:52

\(C+O_2\rightarrow CO_2\)

Theo phương trình:

\(n_C=n_{O_2}=2mol\)

Thể tích oxi cần dùng là:

\(V_{O_2}=n_{O_2}.22,4=2.22,4=44,8\left(l\right)\)

Thể tích không khí cần dùng là:

\(V_{kk}=44,8.5=224\left(l\right)\)

(Mặc định là đktc nhé)

Kudo Shinichi
23 tháng 1 2022 lúc 20:52

undefined


Các câu hỏi tương tự
Nguyễn Kim Ngọc Trâm
Xem chi tiết
Handy
Xem chi tiết
Nghĩa Nguyễn
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết