a) Rtđ = R1 + R2 = 30 + 15 = 45 \(\Omega\)
b) PAB = \(\dfrac{U^2}{R_{tđ}}=\dfrac{9^2}{45}=1,8W\)
c) \(R_đ=\dfrac{U^2}{P}=\dfrac{6^2}{2,4}=15\Omega\); \(I_{đm}=\dfrac{P}{U}=\dfrac{2,4}{6}=0,4\left(A\right)\)
Rtđ1 = Rđ R2 = 15 + 15 = 30 \(\Omega\)
=> \(I_đ=I_{AB}=\dfrac{U}{R_{tđ1}}=\dfrac{9}{30}=0,3\left(A\right)\)
=> \(I_{đm}< I_đ\)=> Đèn sáng yếu hơn bình thường


