Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài
Meaia
hnamyuh
29 tháng 12 2021 lúc 16:55

$n_S = \dfrac{8}{16} = 0,5(mol)$

Tỉ lệ về số nguyên tử cũng bằng tỉ lệ về số mol

Do đó : 

$\Rightarrow n_{Fe} = 2n_S = 0,5.2 = 1(mol)$
$\Rightarrow m_{Fe} = 1.56 = 56(gam)$


Các câu hỏi tương tự
Nguyễn Kim Ngọc Trâm
Xem chi tiết
Handy
Xem chi tiết
Nghĩa Nguyễn
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết