Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài
๖ۣۜDũ๖ۣۜN๖ۣۜG
11 tháng 12 2021 lúc 23:13

a) \(n_{H_2}=\dfrac{3,36}{22,4}=0,15\left(mol\right)\)

PTHH: 2Al + 3H2SO4 --> Al2(SO4)3 + 3H2

______0,1<----------------------0,05<----0,15______(mol)

=> \(m_{Al}=0,1.27=2,7\left(g\right)\)

b) \(m_{Al_2\left(SO_4\right)_3}=0,05.342=17,1\left(g\right)\)

 


Các câu hỏi tương tự
Nguyễn Kim Ngọc Trâm
Xem chi tiết
Handy
Xem chi tiết
Nghĩa Nguyễn
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết