Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài
Meaia
hưng phúc
9 tháng 12 2021 lúc 18:11

Ta có: \(M_A=2.22=44\left(\dfrac{g}{mol}\right)\)

Gọi CTHH của A là: \(\left(C_xO_y\right)_n\)

Ta có:

\(\dfrac{x}{y}=\dfrac{\dfrac{27,27\%}{12}}{\dfrac{72,73\%}{16}}=\dfrac{2,2725}{4,545625}\approx\dfrac{1}{2}\)

Vậy CTHH của A là: \(\left(CO_2\right)_n\)

Mà: \(M_A=\left(12+16.2\right).n=44\left(\dfrac{g}{mol}\right)\)

\(\Leftrightarrow n=1\)

Vậy CTHH của A là: CO2


Các câu hỏi tương tự
Nguyễn Kim Ngọc Trâm
Xem chi tiết
Handy
Xem chi tiết
Nghĩa Nguyễn
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết