Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài
trinhthikhanhvy
Thảo Phương
4 tháng 12 2021 lúc 12:28

\(4P+5O_2\rightarrow P_2O_5\\ P_2O_5+3H_2O\rightarrow2H_3PO_4\\ n_{P_2O_5}=\dfrac{1}{2}n_P=0,2\left(mol\right)\\ n_{H_3PO_4}=2n_{P_2O_5}=0,4\left(mol\right)\\ m_{ddH_3PO_4}=200.1,03=206\left(g\right)\\ \Rightarrow C\%_{H_3PO_4\left(saupu\right)}=\dfrac{0,4.98+206.5\%}{206+0,2.142}.100=21,12\%\)


Các câu hỏi tương tự
Quỳnh Thúy
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết