\(R=\dfrac{U}{I}=\dfrac{12}{1,5}=8\left(\Omega\right)\)
\(l=\left(8.8\right):2=32\left(m\right)\)
Chọn D
\(\dfrac{l1}{l2}=\dfrac{R1}{R2}\Rightarrow l2=\dfrac{R2\cdot l1}{R1}=\dfrac{\left(12:1,5\right)\cdot8}{2}=32\left(m\right)\)
Chọn D
Khi đặt hđt 12V vào một cuộn dây có dòng điện 1,5A thì điện trở dây lúc này là:
\(R=\dfrac{U}{I}=\dfrac{12}{1,5}=8\Omega\)
Sử dụng lại dây dẫn này.
\(\Rightarrow\) Cùng điện trở suất \(\rho\) và tiết diện S.
\(\Rightarrow\dfrac{R_1}{R_2}=\dfrac{l_1}{l_2}\Rightarrow l_2=\dfrac{R_2\cdot l_1}{R_1}=\dfrac{8\cdot8}{2}=32m\)
Chọn D.


