Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài
Nhật
Lấp La Lấp Lánh
11 tháng 11 2021 lúc 19:51

a) Vận tốc người thứ nhất và thứ 2:

\(v_1=\dfrac{S_1}{t_1}=300\left(\dfrac{m}{ph}\right)=5\left(\dfrac{m}{s}\right)=18\left(\dfrac{km}{h}\right)\)

\(v_2=\dfrac{S_2}{t_2}=\dfrac{7,5}{0,5}=15\left(\dfrac{km}{h}\right)\)

\(\Rightarrow v_1>v_2\left(18>15\right)\)

Vậy người thứ nhất đi nhanh hơn

b) Tỉ số quãng đường giữa 2 xe trong 1 quãng thời gian:

\(\dfrac{S_1}{S_2}=\dfrac{v_1.t}{v_2.t}=\dfrac{v_1}{v_2}=\dfrac{18}{15}=\dfrac{6}{5}\)

 


Các câu hỏi tương tự
Linh Nguyễn
Xem chi tiết
Hoàng Thị Vân
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết