Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài
Chi Đào
nguyễn thị hương giang
27 tháng 10 2021 lúc 16:52

\(S=2mm^2=2\cdot10^{-6}\left(m^2\right)\)

Áp suất búa đặt vào đầu đinh:

 \(p=\dfrac{F}{S}=\dfrac{20}{2\cdot10^{-6}}=10^7\left(Pa\right)\)


Các câu hỏi tương tự
Linh Nguyễn
Xem chi tiết
Hoàng Thị Vân
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết