Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài
Trần Gia Huy
nthv_.
12 tháng 10 2021 lúc 11:04

Bạn tự làm tóm tắt nhé!

Điện trở tương đương: \(R=R_1+R_2=15+3R_1=15+3.15=60\Omega\)

Cường độ dòng điện là: \(I=\dfrac{U}{R}=\dfrac{120}{60}=2A\)


Các câu hỏi tương tự
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Dương Lan
Xem chi tiết
Đjjfh sihdowb
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết