Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài
goku
Nguyễn Nho Bảo Trí
4 tháng 10 2021 lúc 18:54

1) \(m_{SO2}=0,2.32=6,4\left(g\right)\)

2) \(m_{CaCO3}=1,5.100=150\left(g\right)\)

3) \(m_{Fe2\left(SO4\right)3}=0,1.400=40\left(g\right)\)
4) \(n_{CuSO4}=0,1.160=16\left(g\right)\)

5) \(n_{CO2}=\dfrac{4,48}{22,4}=0,2\left(mol\right)\)

\(m_{CO2}=0,2.44=8,8\left(g\right)\)

 Chúc bạn học tốt


Các câu hỏi tương tự
Nguyễn Kim Ngọc Trâm
Xem chi tiết
Handy
Xem chi tiết
Nghĩa Nguyễn
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết