Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài
Hien Thanh
𝓓𝓾𝔂 𝓐𝓷𝓱
28 tháng 9 2021 lúc 19:09

Câu 1:

a) KOH và Ba(OH)2

b) Tất cả

c) Mg(OH)2

 

 

𝓓𝓾𝔂 𝓐𝓷𝓱
28 tháng 9 2021 lúc 19:12

Câu 2:

PTHH: \(2NaOH+H_2SO_4\rightarrow Na_2SO_4+2H_2O\)

a) Ta có: \(n_{H_2SO_4}=0,3\cdot1,5=0,45\left(mol\right)\)

\(\Rightarrow n_{NaOH}=0,9\left(mol\right)\) \(\Rightarrow m_{ddNaOH}=\dfrac{0,9\cdot40}{40\%}=90\left(g\right)\)

b) Đề hỏi là "lượng KOH" tức là chỉ số mol

Vì vai trò của KOH và NaOH là như nhau \(\Rightarrow n_{KOH}=0,9\left(mol\right)\)


Các câu hỏi tương tự
Quỳnh
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Tuyết Nhi
Xem chi tiết
Lan Ngọc
Xem chi tiết
jiyoon 29
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết