Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài
Edogawa Conan
10 tháng 9 2021 lúc 7:39

a) \(m_{CO_2}=2.44=88\left(g\right)\)

b)\(n_{O_2}=\dfrac{32}{32}=1\left(mol\right)\Rightarrow V_{H_2}=1.24,79=24,79\left(l\right)\)

Nguyễn Trần Thành Đạt
10 tháng 9 2021 lúc 7:39

\(a.m_{CO_2}=2.44=88\left(g\right)\\ b.n_{O_2}=\dfrac{32}{32}=1\left(mol\right)\\ V_{O_2\left(đktc\right)}=1.22,4=22,4\left(l\right)\)


Các câu hỏi tương tự
Quỳnh
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Tuyết Nhi
Xem chi tiết
Lan Ngọc
Xem chi tiết
jiyoon 29
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết