Câu 5
a, ptcđ của ô tô 1 là x = 50.t1
ptcđ của ô tô 2 là y = 30.t2
b, Thời gian hai xe gặp nhau là \(t=\dfrac{s}{v_1+v_2}=\dfrac{20}{80}=0,25\left(h\right)\)
Hai xe gặp nhau tại điểm C cách A ( \(0,25.50=12,5km\) ) về phía B
c, Thời điểm 2 xe gặp nhau là 8 + 0,25 = 8 giờ 15 phút
Câu 6 ;
Đổi 5 m/ s = 18 km/ h
Thời gian hai xe gặp nhau là \(t=\dfrac{100}{32+18}=2\left(h\right)\)
Vậy thời điểm moto và xe đặp gặp nhau là 10 h

