Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài
Phú Trần
Ricky Kiddo
31 tháng 7 2021 lúc 11:21

nFe = 0,15(mol)

nO = 0,2

Gọi cthh của oxit là FexOy (x;y là số nguyên dương)

Ta có: x/ y = nFe / nO = 0,15 / 0,2 = 3/4 (chọn x=3, y=4)

=> CTHH của A là Fe3O4


Các câu hỏi tương tự
Nguyễn Kim Ngọc Trâm
Xem chi tiết
Handy
Xem chi tiết
Nghĩa Nguyễn
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết