\(n_{Al}=n_{Fe}=\dfrac{8,3}{27+56}=0,1\left(mol\right)\\ n_{AgNO_3}=0,2\left(mol\right);n_{Cu\left(NO_3\right)_2}=0,15\left(mol\right)\)
Giả sử kim loại sau phản ứng gồm: Ag, Cu, Fe
Bảo toàn electron :
$3n_{Al} + 2n_{Fe} = n_{Ag} + 2n_{Cu}$
$\Rightarrow n_{Fe\ pư} = \dfrac{0,2 + 0,15.2-0,1.3}{2} = 0,1(mol)$
Do đó, Fe hết, kim loại chỉ gồm Cu và Ag
Vậy :
$m_{kim\ loại} = 0,2.108 + 0,15.64 = 31,2(gam)$
