Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài
Loan Nguyễn
Thảo Phương
2 tháng 7 2021 lúc 8:57

\(m_{CaCO_3\left(bđ\right)}=500.80\%=400\left(g\right)\)

=> \(n_{CaCO_3\left(bđ\right)}=\dfrac{400}{100}=4\left(mol\right)\)

\(CaCO_3-^{t^o}\rightarrow CaO+CO_2\)

\(m_{cr}=78\%.500=390\left(g\right)\)

=> \(n_{CO_2}=\dfrac{500-390}{44}=2,5\left(mol\right)\)

Ta có: \(n_{CO_2}=n_{CaCO_3\left(pứ\right)}=2,5\left(mol\right)\)

=>\(H=\dfrac{2,5}{4}.100=62,5\%\)


Các câu hỏi tương tự
Nguyễn Kim Ngọc Trâm
Xem chi tiết
Handy
Xem chi tiết
Nghĩa Nguyễn
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết