Số tiền lãi thu được ở đợt 1 là: \(100\cdot15\%=15\) (triệu đồng)
Tổng số tiền thu được sau đợt 1 là 100+15=115(triệu đồng)
Tổng số tiền thu được sau đợt 2 là:
\(115\cdot\left(1+18\%\right)=135,7\) (triệu đồng)
Số tiền phải trả nợ là: \(100\cdot\left(1+5\%\right)=105\) (triệu đồng)
Số tiền còn lại la:
135,7-105=30,7(triệu đồng)
