CHƯƠNG III: MOL VÀ TÍNH TOÁN HÓA HỌC

Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài
Kudo Shinichi
3 tháng 3 2022 lúc 18:39

nCuO = 6,4/80 = 0,08 (mol)

PTHH: CuO + H2 -> (t°) Cu + H2O

Mol: 0,08 ---> 0,08 ---> 0,08

VH2 = 0,08 . 22,4 = 1,792 (l)

mCu = 0,08 . 64 = 5,12 (g)

Hải Anh Đoàn
3 tháng 3 2022 lúc 18:37

bài 12 NHA


Các câu hỏi tương tự
Lê LiLyshop
Xem chi tiết
Dương Cao Thái
Xem chi tiết
PhuongLinh LeHoang
Xem chi tiết
Trần Thị Phương Anh
Xem chi tiết
Nguyễn Thị Minh Thư
Xem chi tiết
Vân Trường Phạm
Xem chi tiết
jhjhhhhh
Xem chi tiết
Vi Vi
Xem chi tiết