HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
Tóm tắt:
\(m=60kg\\ S=40cm^2=0,004m^2\\ \overline{p=?}\)
Giải:
Trọng lượng của người đó là:
\(P=10.m=10.60=600\left(N\right)\)
Áp suất của người đó tác dụng lên mặt đất là:
\(p=\dfrac{P}{S}=\dfrac{600}{0,004}=150000\left(Pa\right)\)
Vậy áp suất của người đó tác dụng lên mặt đất là: 150000Pa
Đổi: \(0,75kg=750g\\ 1kg=1000g\)
Đầu tiên ta cân và lấy ra được 300 g đường, cho vào một túi.
Rồi ta cân tiếp 300 g đường nữa và cho tiếp vào túi đường có chứa 300g đường lúc nãy, ta được một túi chứ 600g đường.
Sau đó cân và lấy ra 300g đường tiếp và cho vào một túi riêng biệt, từ túi đường 300g này, đem chia làm hai túi rồi đem lên cân, đến khi nào cân thăng bằng thì ta sẽ đường hai túi đường mỗi túi chứa 150g lấy 1 túi cho vào túi chứa 600g đường nói trên, ta sẽ được lượng đường cần lấy.
Những lực tác dụng vào miếng gỗ là:
- Trọng lực,
- Lực đẩy của nước (lực đẩy Ac si met).
Những lực đó là những lực cân bằng.
Khối lượng gỗ trên một xe là:
\(m_{1xe}=D.V_{1xe}=800.5=4000\left(kg\right)\)
Khối lượng gỗ trên cả 3 xe là:
\(m=3.m_{1xe}=3.4000=12000\left(kg\right)\)
Vậy khối lượng gỗ trên 3 xe chở gỗ là: 12000kg
Lực đàn hồi là lực được sinh ra khi một vật có tính đàn hồi bị biến dạng (do lực khác tác động vào).
ko co ai vi troi am u nen chang co mua
Đặt S=1+2+3+...+n=aaa
aaa là số có 3 chữ số giống nhau
=> S = 111 x k = 37 x 3 x k ﴾ k từ 1 đến 9﴿ ﴾1﴿
S = 1 + 2 + 3 + . . . + n = ﴾1+n﴿xn/2 ﴾2﴿
Từ ﴾1﴿ và ﴾2﴿ suy ra : ﴾1+n﴿ x n = 37 x 6 x k mà n+1 và n là tích của 2số tự nhiên liên tiếp
vậy 37 x 6 x k cũng phải là tích của 2 số tự nhiên liên tiếp hay 6 x k phải bằng 36 ﴾ không thể là 38﴿
Suy ra k = 6 .
Vậy n = 36. Tìm dc n rồi nên a bạn tự tìm nha
a) Trọng lượng của khối gỗ là:
\(P=10.m=10.2,5=25\left(N\right)\)
b) Trọng lượng riêng của thanh gỗ là:
\(d=\dfrac{P}{V}=\dfrac{25}{0,01}=2500\left(N/m^3\right)\)
Vậy:......
bạn C chưa ra đời nha !
Đổi: \(V=0,2dm^3=0,0002m^3\)
Ta có trọng lượng riêng của nước là: \(d=10000N/m^3\)
Lực đẩy Acsimet tác dụng lên vật là:
\(F_A=d.V=10000.0,0002=2\left(N\right)\)
Vậy lực đẩy Acsimet tác dụng lên vật đó là: 2N