Ta có: \(\frac{1}{3}\) gạo tẻ = \(\frac{2}{7}\) gạo nếp
=> \(\frac{2}{6}\) gạo tẻ = \(\frac{2}{7}\) gạo nếp
Tổng số phần bằng nhau là:
6 + 7 = 13 ( phần )
Số gạo tẻ là:
65:13.6 = 30 (kg)
Đáp số: 30 kg
Ta có: \(\frac{1}{3}\) gạo tẻ = \(\frac{2}{7}\) gạo nếp
=> \(\frac{2}{6}\) gạo tẻ = \(\frac{2}{7}\) gạo nếp
Tổng số phần bằng nhau là:
6 + 7 = 13 ( phần )
Số gạo tẻ là:
65:13.6 = 30 (kg)
Đáp số: 30 kg
một thùng có 65 kg gạo gồm cả tẻ và nếp trong đó có 1/3 số lượng gạo tẻ trong thùng bằng 2/7 số gạo trong thùng số gạo tẻ trong thùng là .... kg
bà tư đi chợ mua 1 kg gạo nếp và 1 kg gạo tẻ tổng giá tiền là 50000d tính giá tiền 1kg mỗi loại biết 3kg gạo tẻ bằng 2kg gạo nếp
Ba kho A,B,C chứa một số gạo , người ta nhập vào kho A thêm \(\frac{1}{7}\) số gạo của kho đó . Xuất của kho B đi \(\frac{1}{9}\) số gạo của kho đó . Xuất của kho C đi \(\frac{2}{7}\) số gạo của kho đó khi đó số gạo của ba kho bằng nhau . Tính số gạo mỗi kho lúc đầu ,biết kho B chứa nhiều hơn kho A 20 tạ gạo.
Ba bao gạo nặng tất cả 180 kg.Số gạo bao thứ nhất bằng \(\frac{2}{3}\) số gạo bao thứ hai.Số bao gạo thứ hai bằng \(\frac{3}{4}\) số gạo bao thứ ba.Tính số gạo của mỗi bao?
Ba kho A, B, C chứa gạo, nếu nhập vào kho A thêm 1/7 số gạo của nó và xuất ở kho B đi 2/7 số gạo của nó thì khi đó số gạo 3 kho bằng nhau. Tính xem lúc đầu ở mỗi kho có bao nhiêu tấn gạo. Biết rằng kho B chứa nhiều hơn kho A 21 tấn.(giúp mik vs mik cần gấp)
gạo chứa trong 3 kho theo tỉ lệ 3.1:\(2\dfrac{1}{2}\):\(1\dfrac{1}{2}\) .gạo chứa trong kho thứ 2 nhiều hơn kho 1 là 43.2 tấn . sau 1 tháng người ta tiêu thụ hết ở kho 1 là 40% , ở kho 2 là 30% , thứ 3 là 25% của số gạo trong mỗi kho . hỏi 1 tháng tất cả 3 kho tiêu thụ hết bao nhiêu tấn gạo ?
1 trước khi bán,người ta đã phân loại gạo thành 3 loại: loại A,loại B ,loại C tì lệ thuận với 1;2 và 3.Tính số gạo mỗi loại trong 3,6 tấn gạo
Cô A đi siêu thị mua gạo và đườg. Bt số kg gạo nhiềi hơn đườg 25 kg.
Tìm số kg của gạo và đường bt chúng tỉ lệ 7:2
Cô A trả tiền và đc thối lại 185 ngàn, thu ngân nói do có chương trình khuyến mãi mua 5kg gạo đc tặng 1 kg. Hỏi mua bao nhiêu kg dường thì đc tặng 1 kg
Bà Nhi đi siêu thị mua gạo và đườg cần dùg trog 1 tháng, số lượng gạo nhiều hợn đường là 25 kg
Hỏi bà Nhi mua mỗi lọai bao nhiêu kgbt rằng tỉ lệ kg gạo và đươg tỉ lệ 7:2
Khi nhi trả tiền thì đc thối lại 80 ngàn. Nhân viên giải thích do shop đag có khuyến mãi khi mua 10 kg gạo đc tặng 1 kg. Hỏi mua bao nhiêu kg đường thiwf đc tặng 1 kg đường, cho bt giá bán 20 000đ/1kg gạo, 5 000đ/1 kg đường