HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
a.
- tò mò
- miệt mài?
b. có thể vì phụng dưỡng cũng có nghĩa là nuôi
mk để thêm phần giải thích đó ạ
TK:
Đổi: 0,8km = 800m.
1/4 phút = 15 giây.
Gọi chiều dài của tàu hỏa là S(m), vận tốc là v(m/s).
Thời gian tàu hỏa đi qua cột điện là: t1 = S/v = 15 giây (1)
Thời gian tàu hỏa vượt cầu là: t2 = (800 + 2S)/v = 55 giây
=> 800/v + 2S/v = 55
=> 800/v + 2.15 = 55
=> v = 32 (m/s)
Thay vào (1) => S = 15.32 = 480 (m).
Vậy tàu hỏa có chiều dài 480m, vận tốc 32 m/s
Diện tích hình chữ nhật: 9 x 9 = 81 ( cm2 )
Chiều dài hình chữ nhật: 81 : 3 = 27 ( cm )
Lúc sau An có: ( 120 - 16 ) : 2 = 52 ( quyển )
Lúc đầu An có: 52 + 20 = 72 ( quyển )
Lúc đầu Bình có: 120 - 72 = 48 ( quyển )