HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
Cửa hàng lãi là: 364 000 . 30% = 109 200 đồng
Cửa hàng đã bán chiếc xe đó với giá là : 364 000 + 109 200 = 473 200 đồng
a, magiê(Mg)
b, hiđro(H2)
c,cacbon(C), mêtan(CH4), cacbon oxit(CO)
Gọi x, y là số mol của KClO3 và KMnO4 TH1 : Y có CO2, N2 và O2 dư KClO3 ----> KCl + 3/2 O2 2 KMnO4 ----> K2MnO4 + MnO2 + O2 gọi nO2 = X ; =>nO2/kk = 3X*0.2 = 0.6X , nN2 = 3X*0.2 = 2.4X hh khí gồm nO2 = 1.6X ; nN2 = 2.4X PT C + O2 → CO2 nCO2 = nC = 0. 528/12 = 0.044 hh khí gồm : nCO2 = 0.044 ; nO2 = 1.6X - 0.044 ; nN2 = 2.4X => 0.044 + 1.6X - 0.044 + 2.4X = 0.044*100/22.92 <=> X = 0.048 => mhh đầu = mY + mO2 = 0.894*100/8.132 + 0.048*32 = 12.53 TH 2 : Y có CO, CO2, N2 bảo toàn C : nCO + nCO2 = nC = 0.044 => nCO = 0.044 - nCO2 bảo toàn O : 0.5*nCO + nCO2 = nO2 = 1.6x thay * vào được 0.5*(0.044 - nCO2) + nCO2 = 1.6x =>nCO2 = 3.2x- 0.044 tổng mol hh : nCO + nCO2 + nN2 = 0.044 + 2.4x =>(3.2x - 0.044 )/( 0.044 + 2.4x ) = 22.92/100 x = sấp sỉ 0.02 => m = m rắn + mO2 = 0.894*100/8.132 + 0.02 * 32 = 11,646 (g)