HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
vtb = S/t
=>2S/t1 +t2 = vtb
vì đi quãng đường đó 2 lần nên ta có 2S
và t1 + t2 với 2 thời gian khác nhau.
=> Ta có : 2S = 2*120 = 240km
t1 =120/30 = 4h
t2 = 120/40 = 3h
=>vtb =240/(4+3)=34,3km/h
Ta có: 1692m/s = 1,692km/s
Vì 1692m/s = 1692/1000km : 1 =1,692km/s
giữ nguyên t