HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
31
khong c gi
+Ở 21ºC: -100g H2O hòa tan tối đa 32g KNO3 để tạo thành 132g dung dịch Mà mdd = 528
=> mH2O = (528.100)/132 = 400g và mKNO3 = (528.32)/132 = 128g +Ở 80ºC: -100g H2O hòa tan tối đa 170g KNO3 để tạo thành 270g dung dịch Khối lượng nước không đổi
=> mKNO3 = (400.170)/100 = 680g Vậy để dd bão hòa ở 80ºC thì cần 680g KNO3 Mà mKNO3 ở 21ºC là 128g, nên cần thêm : 680 - 128 = 552(g) KNO3 để dd bão hòa ở 80ºC
a.
(x-20) + (x-19) + (x-18) + ... + 99 + 100 + 101 = 101
<=> (x-20) + (x-19) + (x-18) + ... + 99 + 100 = 0
<=> (x-20) + (x-19) + (x-18) + ... + (x-1) + x + (x+1) + ... + 100 = 0 VT là tổng của 100-(x-20)+1 = 121-x số nguyên liên tiếp
Trung bình cộng của 121-x số nguyên đó là
[(x-20) + 100] / 2 = (80+x)/2
=> (121-x).(80+x)/2 = 0
=> x = 121 và x = -80
đặt ẩn phụ y = x(x+1) = x^2 +x => (x-1)(x+2)= x^2+x+2 = y+2 giải pt y ( y+2) = 24 rồi thay vào y = x(x+1) để tính x
123+456x2=123+912
=1035
công thức của sắt (III) sunfat là: Fe2(SO4)3 * ứng với 32g oxi trong Fe2(SO4)3 nO = 32/16 = 2 mol ứng với 1 nguyên tử S thì có 4 nguyên tử O => nS = nO/4 = 2/4=0,5 mol => mS = 16g * ứng với 14g sắt trong Fe2(SO4)3 nFe = 14/56 = 0,25 mol ứng với 2 nguyên tử Fe trong hợp chất thì có 3 nguyên tử S => nS = 3/2.nFe =3/2.0.25= 0,375 mol
=> mS =nS.MS=0,375.32= 12g
Liên xô trung quốc ta mang cộng vào. thế rồi nhân với nước Lào, chia cho mông cổ thế nào cũng ra
Tick nhé
do sự bay hơi và khoảng cách các phân tử xen vào nhau