HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
nH2=0,45 mol PTHH : 2 M + 2x HCl -->2 MClx + xH2 mol 0,9/x 0,45 mX = 0,9/x *M = 25,2 g => M=28x lập bảng tính được M=56 , x=2 vậy M là Sắt ( Fe)
-(-7+8-9)-(42)
=7-8+9-8
-=1 + (9-8)
=-1 + 1
=0
Vậy GTBT = 0
Cửa hàng đã giảm đi số tiền là :
80 000 - 64 000 = 16 000 ( đồng )
Cửa hàng đã giảm số phần trăm so với giá cũ là :
16 000 : 80 000 x 100 = 20 ( % )
Đáp số : 20%
ọi thời gian đội I làm một mình xong việc là x (ngày), x > 0. Vì đội II hoàn thành công việc lâu hơn đội I là 6 ngày nên thời gian một mình đội II làm xong việc là x + 6 (ngày). Mỗi ngày đội I làm được (công việc). Mỗi ngày đội II làm được (công việc) Ta có phương trình: + = Giải phương trình: x(x + 6) = 4x + 4x + 24 hay x2– 2x - 24 = 0, ∆' = 1 + 24 = 25 = 52 x1 = 1 + 5 = 6, x2 = 1 - 5 = -4 Vì x > 0 nên x2 = -4 không thỏa mãn điều kiện của ẩn. Trả lời: Một mình đội I làm trong 6 ngày thì xong việc. Một mình đội II làm trong 12 ngày thì xong việc.
=> 144x = 56 + 130x
=> 144x - 130x = 56
=> 14x = 56
=> x = 56/14
=. x = 4
=75.64440745
tick mình đầu tiên nha
?????????????????????????????
Tóm tắt :
P1=30000W,v1=48km/h
P2=20000W,v2=36km/h
tìm v = ?
gọi P1,P2 lần lượt là công suất động cơ của ô tô thứ nhất và ô tô thứ hai, tương tự v1,v2 ta có :
công suất động cơ của ô tô thứ nhất là :P1=F1.v1=>F1=P1/v1
công suất động cơ của ô tô thứ 2 là : P2=F2.v2 => F2=P2/v2
khi nối với nhau thì P = P1 + P2 ; F=F1+F2
Thay số vào ta có :
\(\text{v = P/F = (30000+20000)/(30000/48+20000/36) approx 42,4}\)
Vậy ...
Mãi mãi bên em tiếng Thầy vang vọng
đã xa rồi mà cứ ngỡ hôm qua.
Bao lữ khách đi về trên bến vắng.
Người qua sông ai nhớ bến sông đời.
Từng dòng chữ suốt một đời lặng lẽ.
Vẫn âm thầm như bụi phấn rơi rơi.
Thầy cô như ánh nến soi tỏ đêm khuya.
Như tấm bảng đen vẽ nên kiến thức trong mỗi học trò.
Dẫu mai đi bốn phương trời những lời thầy dạy đời đời khắc ghi.
KÍNH CHÚC THẦY CÔ NĂM MỚI AN KHANH THỊNH VƯỢNG GIA ĐÌNH SỨC KHỎE
Ở 80 độ C thì cứ 668g chất tan thì có 100 g nước và 768g d d => Có 450g dd thì có 391,41 g chất tan và 58,59g nước ở 20 độ C thì cứ 222g chất tan thì có 100g nước và 322g d d => Có 58,59g nước thì có 130,07g chất tan => Số gam AgNO3 kết tinh khỏi dd là: 391,41- 130,07=261,34 (g)