Chương I- Điện tích. Điện trường

Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài
Đỗ Tuệ Lâm
15 tháng 3 2022 lúc 5:30

B5:

Ta có : Suất điện động cảm ứng

\(e_e=ri=0,5.2=1V\)

mặt khác : \(e_e=\left|\dfrac{\Delta\phi}{\Delta t}\right|=\dfrac{\Delta B}{\Delta t}.S\)

\(\dfrac{\Delta B}{\Delta t}=\dfrac{e_e}{S}=\dfrac{1}{100.10^{-4}}=100\left(T/s\right)\)


Các câu hỏi tương tự
Nguyễn Khánh Linh
Xem chi tiết
Cà Lanh
Xem chi tiết
Kinder
Xem chi tiết
Kinder
Xem chi tiết
O=C=O
Xem chi tiết
Kinder
Xem chi tiết
Kinder
Xem chi tiết
Ngô Phương Vy
Xem chi tiết
Kinder
Xem chi tiết
Kinder
Xem chi tiết