Câu 5: Với mỗi chiếc xe máy được bán ra thì anh Thành nhận được:
\(2500000\cdot8\%=200000\) (đồng)
Gọi số chiếc xe máy mà anh Thành bán được trong tháng 5 là x(chiếc)
(Điều kiện: x∈N*)
Số tiền anh Thành thu được khi bán x chiếc xe máy là:
200000x(đồng)
Lương của anh Thành trong tháng 5 là 9800000 đồng
=>8000000+200000x=9800000
=>200000x=1800000
=>x=9(nhận)
Vậy: Trong tháng 5, anh Thành bán được 9 chiếc xe máy
