HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
Ta có \(2p+n=137\) (1)
Mà \(p=56hạt\)
Thay vào (1) ta được \(n=25hạt\)
\(\left\{{}\begin{matrix}2p+n=10\\2p=1,5n\end{matrix}\right.\)\(\Rightarrow\left\{{}\begin{matrix}p=e=3\\n=4\end{matrix}\right.\)\(\Rightarrow\) Nguyên tố N
Z=3hạt
A=Z+N=7hạt
\(v_0=36\)km/h=10m/s
Vận tốc của xe sau khi tăng tốc 5s là:
\(v=v_0+at=10+1\cdot5=15\)m/s
Vật chuyển động chậm dần đều: \(a=-0,2\)m/s2
\(v_0=54\)km/h\(=15\)m/s
a) Vận tốc của xe sau 20s chuyển động:
\(v=v_0+at=15-0,2\cdot20=11\)m/s
b) Quãng đường xe đi từ lúc hãm phanh đến khi dừng hẳn(v'=0m/s) là:
\(v'^2-v^2_0=2aS\Rightarrow0-15^2=2\cdot\left(-0,2\right)\cdot S\)
\(\Rightarrow S=562,5m\)
Đề bài lỗi ạ: Thời gian vật đc thả rơi tự do là 4s.
a) Độ cao của vật so với mặt đất: \(h=\dfrac{1}{2}gt^2=\dfrac{1}{2}\cdot10\cdot4^2=80m\)
b) Vận tốc lúc chạm đất: \(v=gt=10\cdot4=40\)m/s
c) Quãng đường vật đi trong giây cuối:
\(S=\dfrac{1}{2}gt^2-\dfrac{1}{2}g\left(t-1\right)^2=\dfrac{1}{2}\cdot10\cdot4^2-\dfrac{1}{2}\cdot10\cdot\left(4-1\right)^2=35m\)
Đĩa tròn mỗi vòng quay hết 0,1.\(\Rightarrow\) T=0,1s
Tốc độ dài của 1 điểm trên vành đĩa:
\(v=\omega R=\dfrac{2\pi}{T}\cdot R=\dfrac{2\pi}{0,1}\cdot0,2=4\pi\)m/s
\(\left\{{}\begin{matrix}2p+n=36\\2p-n=12\end{matrix}\right.\)\(\Rightarrow\left\{{}\begin{matrix}p=e=12\\n=12\end{matrix}\right.\)
\(A=Z+N=24\left(Cr\right)\)
Z=12
\(NaOH+FeCl_3\rightarrow NaCl+Fe\left(OH\right)_3\downarrow\)
Bazo tác dụng với muối tạo muối mới và bazo mới.
Trong tam giác vuông:
\(cosx=\dfrac{7}{9}\Rightarrow cos^2x=\dfrac{49}{81}\)\(\Rightarrow cos^2x=1-sin^2x\)
\(\Rightarrow sin^2x=\dfrac{32}{81}\Rightarrow sinx=\dfrac{4\sqrt{2}}{9}\)