HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
Tóm tắt:
l = 100 m
S = 2 mm2 = 2.10-6 m2
p = 1,7.10-8 Ω.m
R = ? Ω
Giải:
Điện trở của dây là: \(R=p\dfrac{l}{S}=1,7.10^{-8}.\dfrac{100}{2.10^{-6}}=0,85\text{(\text{Ω})}\)
U = 220 V
I = 2,7 A
t = 5 phút = 300 giây
Q = ? J
Nhiệt lượng tỏa ra là: Q = R.I2.t = U.I.t = 220.2,7.300 = 178200 (J)
A
5. B 6. D 7. B 8. C 9. B 10. B 11. A 12. B 13. C 14. B 15. D 16. C
D
a) I = I1 + I2 = 0,25 + 0,35 = 0,6 (A)
b) I2 = I - I1 = 0,6 - 0,2 = 0,4 (A)
c) I1 = I - I2 = 0,7 - 0,45 = 0,25 (A)
1 A 2 C
11. A
12. D
13. B
14. D
15. A
16. C