HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
Tóm tắt:
\(P=2000N\\ h=1m\\ t=8s\\ -------\\ a)A=?J\\b) P\left(hoa\right)=?W\)
Giải:
a) Công của xe: \(A=P.h\\ =2000.1\\ =2000\left(J\right)\)
b) Công suất của xe: \(P\left(hoa\right)=\dfrac{A}{t}\\ =\dfrac{2000}{8}=250\left(W\right).\)
\(\dfrac{5}{14}:\dfrac{6}{7}\\ =\dfrac{5}{14}\times\dfrac{7}{6}\\ =\dfrac{35}{84}=\dfrac{5}{12}.\)
Này có rõ rệt quá không :v
Tớ bị lộn với + nha, tớ sửa rồi á.
Diện tích 1 mặt của hình lập phương là:
13 + 13 = 26 (dm2)
Đáp số: 26dm2.
5 ngày 7 giờ + 3 ngày 11 giờ = (5 ngày + 3 ngày) (7 giờ + 11 giờ) = 8 ngày 18 giờ
5 giờ 28 phút + 14 giờ 46 phút = (5 giờ + 14 giờ) (28 phút + 46 phút)
Mà 28 + 46 = 74 phút (1 giờ có 60 phút => 74 - 60 = dư 14 phút nên + 1 giờ)
= 20 giờ 14 phút
15 phút 32 giây + 9 phút 45 giây = (15 phút + 9 phút) (32 giây + 45 giây)
Mà 32 + 45 = 77 giây (1 phút có 60 giây => 77 - 60 = dư 17 giây nên + 1 phút)
= 25 giờ 17 phút.
Ờ ha quênn.