HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
Tóm tắt :
F=400N
m = 75kg
l=3,5m
h=0,8m
__________________________
H = ?
BÀI LÀM :
Công toàn phần khi kéo vật là :
Atp=F.l=400.3,5=1400(J)
Trọng lượng của vật là :
P = 10m = 10.75 = 750 (N)
Công có ích khi kéo vật là :
Aci=P.h=750.0,8=600(J)
Hiệu suất mặt phẳng nghiêng là :
H=Aci/Atp.100%=600/1400.100%≈42,86%
Vậy hiệu suất mặt phẳng nghiêng là 42,86%.
công của lực kéo :
A=F.s=P.h=10.m.h=10.5.4=200(J)
Đáp án:
Công mà người đó sinh ra khi kéo vật lên cao 3,2 m là
A1 = P . h = 410 . 3,2 = 1312 (J)
Có A2 = 1520J , hiệu xuất của ròng rọc là
H = A1/A2 . 100% = 1312/1520 . 100% = 86,315%
tìm x à
A. C2H6 và C4H10