HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
ng thứ nhất đi được số km trong 1h là4,3 x 1 = 4,3
người thứ 2 đi được số km trong 1h là'
4,7 x 1 = 4,7
cả 2 cách nhau số km là
22,5 - ( 4,3 +4,7) = 13,5
câu b
2 người gặp nhau sau số giờ là
22,5 : (4,3 + 4,7) = 2,5h
Mỗi giờ cả 2 vòi chảy được:1:3=1/3(bể)
Mỗi giờ vòi thứ 1 chảy được:1:4=1/4(bể)
Mỗi giờ vòi thứ 2 chảy được:1/3-1/41/=12(bể)
Cần số giờ để vòi thứ 2 chảy đầy là:1:1/12=12(giờ)
- \(2H_2+O_2\underrightarrow{t^o}2H_2O\) - \(2Mg+O_2\underrightarrow{t^o}2MgO\) - \(2Cu+O_2\underrightarrow{t^o}2CuO\) - \(S+O_2\underrightarrow{t^o}SO_2\) - \(4Al+3O_2\underrightarrow{t^o}2Al_2O_3\) - \(C+O_2\underrightarrow{t^o}CO_2\) - \(4P+5O_2\underrightarrow{t^o}2P_2O_5\)
mẹ còn lại số hoa là
12-5=7 bông
dap so 7 bông hoa
\(n_{O_2}=\dfrac{13,44}{22,4}=0,6\left(mol\right)\) \(n_{CO_2}=\dfrac{8,96}{22,4}=0,4\left(mol\right)\) PTHH: \(2CO+O_2\underrightarrow{t^o}2CO_2\uparrow\) 0,4mol.-->.0,2mol-->.0,4mol \(\Rightarrow V_{CO}=0,4.22,4=8,96\left(l\right)\) \(2H_2+O_2\underrightarrow{t^o}2H_2O\uparrow\) 0,8mol.....0,4mol....0,4mol \(\Rightarrow V_{H_2}=0,8.22,4=17,92\left(l\right)\) \(\Rightarrow\%V_{H_2}=\dfrac{17,92}{17,92+8,96}.100\%\approx66,67\%\) \(\Rightarrow\%V_{CO}=100\%-66,67\%=33,33\%\)
800 nam
Dễ mà bạn!
1 giờ xe máy đi được 30km, ô tô đi được 60km.
Vậy 1 giờ cả hai người đi được:
30+60=90(km)
Thời gian cả hai người gặp nhau là:
360:90=4(giờ)
Vậy hai người gặp nhau lúc:
8+4=12(giờ)
Đáp số:12 Giờ
Giải
1 giờ 2 xe máy đi được số km là
30 + 60 = 90 [km]
Thời gian để 2 người gặp nhau là
360 / 90 = 4 [giờ]
Hai người gặp nhau lúc số giờ là
4 + 8 = 12 [giờ]
Đáp số: 12 giờ
Tiền thưởng 3 người lần lượt là:160000đg; 88000đg; 96000đg.
Tổng vận tốc 2 xe là:
65 + 45 = 110 ( km/giờ )
Quãng dường AB là :
110 x 2 = 220 ( km )
Đáp số : 220 km