HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
Tích mới là :
\(152,35\div0,5=304,7\)
Đáp số : \(304,7\)
Số phần bi xanh và bi đỏ là
\(\frac{1}{3}+\frac{2}{5}=\frac{11}{15}\)(tổng số bi)
Số bi vàng bằng số phần trong hộp là
1-\(\frac{11}{15}\)=\(\frac{4}{15}\)(tổng số bi)
ĐÓ: \(\frac{4}{15}\)số bi
145% của 100 là
100 x 145% = 145
Đáp số 145
cả 3 nhãn hiệu đều ghi sai nên chỉ cần thò tay bốc giỏ có nhãn ghi là để lẫn lộn cam và táo
nếu bốc được quả cam thì giỏ có nhãn hiệu 'cam' sẽ là táo, giỏ có nhãn là 'táo' chứa 2 loại(vì các nhãn đều ghi sai)
nếu bốc đc quả táo thì giỏ có nhãn hiệu 'táo' sẽ là cam, giỏ có nhãn là 'cam' có 2 loại táo cam cam chứa 2 loại cả cam và táo táo ai ko hiểu thì xem hình này mình ko giỏi diễn đạt
800 cm2
k nha
* QUY TẮC HÓA TRỊ: Trong công thức hóa học, tích của chỉ số và hóa trị của nguyên tố này bằng tích của chỉ số và hóa trị của nguyên tố kia. * CÁCH TÌM HÓA TRỊ CỦA 1 NGUYÊN TỐ: - Quy ước: H có hóa trị I, được chọn làm đơn vị, O có hóa trị II * CÁCH LẬP CTHH CỦA HỢP CHẤT THEO HÓA TRỊ:
2. \(m_{HCl}=\dfrac{21,9.10}{100}=2,19\left(g\right)\) \(\Rightarrow n_{HCl}=\dfrac{2,19}{36,5}=0,06\left(mol\right)\) Gọi kim loại oxit hóa trị II là R. PTHH: \(RO+2HCl\rightarrow RCl_2+H_2O\) Theo PT ta có: \(n_{RO}=\dfrac{1}{2}.n_{HCl}=\dfrac{1}{2}.0,06=0,03\left(mol\right)\) \(\Rightarrow M_{RO}=\dfrac{2,4}{0,03}=80\left(g/mol\right)\) Ta có: \(M_{RO}=M_R+16=80\left(g/mol\right)\) \(\Rightarrow M_R=80-16=64\left(g/mol\right)\) \(\Rightarrow R\) là Đồng (Cu) Vậy kim loại oxit hóa trị II cần tìm là Đồng (Cu)
4 nam 3 nu