HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
28782
bạn chọn mình rồi mình mới làm
Mua 1 bút bi hết số tiền là:
15 : 5 = 3(đồng)
Mua 3 bút bi hết số tiền là:
3 x 3 = 9(đồng)
Mua 1 quyển vở hết số tiền là
25 000 : 5 = 5 000(đồng)
Mua 3 quyển vở hết số tiền là:
5 000 x 3 = 15 000(đồng)
Mua 3 bút bi và 3 quyển vở thì hết số tiền là:
9 + 15 000 = 15 009(đồng)
Đáp số:15 009 đồng
Tổng của hai số đó là :
15 x 2 = 30
Gấp đôi : 2/1
Số lớn là :
30 : ( 2 + 1 ) x 2 = 20
Số bé là :
30 - 20 = 10
Đáp số : Số bé : 10
Số lớn : 20
Đúng nha Đinh Minh Anh
Số học sinh cả lớp là :
18 + 12 = 30 (học sinh)
Tỉ số phần trăm số học sinh nam so với học sinh cả lớp là:
12 : 30 = 0,4
0,4 = 40 %
Đáp số 40 %
Người ấy đã gửi tiết kiệm với lãi suất số phần trăm một tháng là
11 200 : 2 000 000 * 100 = 0.56 phần trăm
Đáp số : 0.56 phần trăm
Số bông em có tất cả là:
1 + 6 = 7 (bông)
Đáp số : 7 bông
mik nha
\(n_{Na}=\dfrac{4,6}{23}=0,2\left(mol\right)\) \(n_{H_2SO_4}=C.V=1.0,15=0,15\left(mol\right)\) PTHH: \(2Na+H_2SO_4\rightarrow Na_2SO_4+H_2\) Theo PTHH ta có tỉ lệ: \(\dfrac{0,2}{2}=0,1< \dfrac{0,15}{1}\) => \(H_2SO_4\) dư. Na hết => tính theo \(n_{Na}\) a. Theo PT ta có: \(n_{Na_2SO_4}=\dfrac{1}{2}.n_{Na}=\dfrac{1}{2}.0,2=0,1\left(mol\right)\) \(\Rightarrow m_{Na_2SO_4}=0,1.142=14,2\left(g\right)\) b. Theo PT ta có: \(n_{H_2}=\dfrac{1}{2}.n_{Na}=\dfrac{1}{2}.0,2=0,1\left(mol\right)\) \(\Rightarrow V_{H_2}=0,1.22,4=2,24\left(l\right)\) c. \(V_{Na_2SO_4}=0,1.22,4=2,24\left(l\right)\) \(\Rightarrow CM_{Na_2SO_4}=\dfrac{n}{V}=\dfrac{0,1}{2,24}=0,04\left(M\right)\)