HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
\(n_S=\dfrac{3,2}{32}=0,1\left(mol\right)\) PTHH: \(S+O_2-t^o->SO_2\) a. Theo PT ta có: \(n_{O_2}=n_S=0,1\left(mol\right)\) => \(V_{O_2}=0,1.22,4=2,24\left(l\right)\) => \(V_{kk}=5.n_{O_2}=5.2,24=11,2\left(l\right)\) b. Theo PT ta có: \(n_{SO_2}=n_S=0,1\left(mol\right)\) => \(V_{SO_2\left(đktc\right)}=0,1.22,4=2,24\left(l\right)\)
1m=10 dm tích mk nha
ong tho