1+2+3
=3+3
=6
Một bóng đèn có ghi : 110V_44W,được mắc nối tiếp với 1 biến trở vào U=220V.Mỗi ngày dùng bóng đèn 4 giờ
a,Tính điện trở và cường độ dòng điện khi đèn sáng bình thường?
b,Tính điện năng tiêu thụ trong 1 tháng?Số tiền phải trả trong 1 tháng là bao nhiêu,biết giá tiền 800đ/1kWh
25+1=26 nha bạn
ai làm đúng và nhanh mình tích cho