HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
mình nhầm phải là gấp 3 lần
2. trong các hợp chất trên thì CaO có lượng oxit thấp nhất
1.
độ tan là số gam chất tan trong 100 gam nước
yếu tố ảnh hưởng là : nhiệt độ; tác đông bên ngoài ; ....
nNa = \(\dfrac{9,2}{23}\) = 0,4 mol
2Na + 2H2O ->2 NaOH + H2
0,4 ->0,4 ->0,2
=>VH2 = 0,2 .22,4 = 4,48 (l)
=>mNaOH = 0,4 . 40 = 16 g
C
số đó là : 89,25 : 35 x 100 = 255
đáp số : 255
2.
thành phần : hidro và oxi
t/c hóa học:
+ t/d với kim loại
VD : 2Na + H2O -> 2NaOH + H2
+ t/d với 1 số oxit bazo
VD : K2O + H2O -> 2KOH
+ t/d với 1 số oxit axit
VD : H2O + SO2 -> H2SO3
962 : 58 = 16,586...
Để tìm số dư ta làm theo các bước sau:
Lấy phần nguyên của thương nhân với số chia
16 x 58 = 928
Dùng số bị chia đã cho trừ với tích vừa tính được
962 - 928 = 34
Vậy 34 chính là số dư
Mình ms học lp 7
VD : con lắc dao động,vật đang chuyển động trong ko trung,vật chuyển động rơi tự do,...