HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
có nghĩa là trong 1 giờ oto đi được 36km
ôi trời nghe con chó SỦA mà điếc hết tai
đổi:1500m=1,5km
10 phút=0,16h
vận tốc trung bình của bạn A là
\(V_{tb1}=\dfrac{S_1}{t_1}=\dfrac{1,5}{0,16}=9,375\left(km/h\right)\)
vận tốc trung bình của bạn B là
\(V_{tb2}=\dfrac{S_2}{t_2}=\dfrac{2,7}{0,25}=10,8\left(km/h\right)\)
sau 0,5h bạn A đi được là
S1=V1.t=9,375.0,5=4,6875(km)
sau 0,5h bạn B đi được là
S2=V2.t=10,8.0,5=5,4(km)
sau 0,5h 2 bạn cách nhau số km là
5,4-4,6875=0,7125(km)
mình nghĩ bn vẽ hình ra cái đã
tui
thời gian Hưng đạp xe lên dốc là
\(t_1=\dfrac{S_1}{V_1}=\dfrac{100}{2}=50\left(s\right)\)
vận tốc trung bình của Hưng trên cả đoạn đường dốc là
\(V_{tb}=\dfrac{S_1+S_2}{t_1+t_2}=\dfrac{100+140}{50+30}=3\left(m/s\right)\)
đổi:15m/s=54km/h
a,vậy xe thứ 1 chuyển động nhanh hơn
b, thời gian xe thứ 1 đi là
\(t_1=\dfrac{S}{V_1}=\dfrac{120}{60}=2\left(h\right)\)
thời gian xe thứ 2 đi là
\(t_2=\dfrac{S}{V_2}=\dfrac{120}{54}=2,2\left(h\right)\)
vậy xe thứ 1 đến trước và đến trước :2,2-2=0,2(h)
đổi: 1,2km=1200m
thời gian học sinh đi từ nhà đến trường là
\(t=\dfrac{S}{V}=\dfrac{1200}{4}=300\left(s\right)\)
vậy thời gian học sinh đi từ nhà đến trường là 300 giây