HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
cho mỗi dd vào các dd còn lại: tạo với các dd còn lại 4 kết tủa (3 trắng-BaCO3-MgCO3, 1 vàng-Ag2CO3) là Na2CO3 => AgNO3; ko có hiện tượng khi td vs Na2CO3 là Na2SO4. 3 kết tủa trắng là BaCl2 (BaSO4,BaCO3,AgCl); 2 kết tủa trắng là Ba(NO3)2 - ko tạo kết tủa với dd AgNO3 (BaSO4,BaCO3); 2 kết tủa trắng - kết tủa vs dd AgNO3 là MgCl2
+ Tổng các hạt mang điện trong hợp chất AB2 là 64. 2ZA+4ZB=64 + Số hạt mang điện trong hạt nhân nguyên tử A nhiều hơn số hạt mang điện trong hạt nhân nguyên tử B là 8. ZA−ZB=8 Từ (1) (2) ZA=16;ZB=8
Vậy A là S,B là O,CTHH là SO2
GỌi CTHH của hợp chất là:XOH
ta có:
\(\dfrac{17}{M_X+17}.100\%=42,5\%\)
\(17=0,425\left(M_X+17\right)\)
0,425MX=9,775
Mx=23
Vậy X là Na,CTHH là NaOH
FexOy + yH2\(\rightarrow\)xFe + yH2O
nFe=\(\dfrac{0,84}{56}=0,015\)
nH2O=\(\dfrac{18}{0,36}=0,02\)
Theo PTHH ta có:
nFe=\(\dfrac{x}{y}\)nH2O
\(\Leftrightarrow\)0,015=\(\dfrac{x}{y}\)0,02
\(\dfrac{x}{y}=\dfrac{0,015}{0,02}\dfrac{3}{4}\)
Vậy CTHH của FexOy là Fe3O4
nH2=nH2O=0,02(mol)
VH2=22,4.0,02=0,448(lít)
câu b bạn tính các chất theo BaO rồi tính %,mình chẳng muốn làm vì mệt lắm
1. Thằng bé ấy mất dạy quá
2. Mất vệ sinh
3. Ba thằng mù là bố của thằng mù cộng lại chỉ có 2 người vậy phải trả 20000 đồng
Mình không thể kết bạn với cậu được vì kết bạn hết 25 người rồi
Gọi CTHH của hợp chất là MCl2
Ta có:
\(\dfrac{71}{M_M+71}.100\%=55,91\%\)
\(\dfrac{71}{M_M+71}=0,5591\)
\(71=0,5591\left(M_M+71\right)\)
\(71-71.0,5591=0,5591M_M\)
31,3039=0,5591MM
MM=\(\dfrac{31,3039}{0,5591}=56\)
Vậy M là Fe
a;NTK của X là:16.2=32
Vậy X là lưu huỳnh;kí hiệu là S
b;
NTK của Y là:24.0,5=12
Vậy X là cacbon;kí hiệu là C
c
NTK của Z là:23+17=40
Vậy X là canxi;kí hiệu là Ca
Thằng Sát Thủ giấu Tên giống tên của Sát Thủ Đầu Đu Đủ