Cho t sửa lại
Phần 1
\(n_{H_2}=\dfrac{2,688}{22,4}=0,12\left(mol\right)\)
\(2K+H_2O-->KOH+H_2\uparrow\)
0,24...........................................0,12
Phần 2
\(n_{H_2}=\dfrac{4,032}{22,4}=0,18\left(mol\right)\)
\(Zn+NaOH--->Na_2ZnO+H_2\)
0,18.......................................................0,18
Vì chia hỗn hợp thành 2 phần = nhau nên
sô mol K ở phần 1= số mol K ở phần 2
số mol Zn ở phần 1 = số mol Zn ở phần 2
\(m_{hh}=0,24.2.39+0,18.2.65=42,12\left(g\right)\)
Xl nha t sai hơi ngu nên làm lại