HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
Giải:
Đổi: \(1,5mm^2=1,5.10^{-6}m^2\)
Điện trở của dây dẫn là:
\(R=\dfrac{\rho.l}{S}=\dfrac{1,1.10^{-6}.15}{1,5.10^{-6}}=11\left(\Omega\right)\)
Cường độ dòng điện chạy qua dây dẫn là:
\(I=\dfrac{U}{R}=\dfrac{28}{11}\approx2,54\left(A\right)\)
Vậy cường độ dòng điện chạy qua dây dẫn là: 2,54A.
a) Điện năng trong trường hợp này đã chuyển hóa thành nhiệt năng và năng lượng bức xạ nhiệt.
b) Đổi: \(A=560kJ=560000J\)
\(t=24'=1440s\)
Cường độ dòng điện qua bếp là:
\(A=P.t=UIt\Rightarrow I=\dfrac{A}{Ut}=\dfrac{560000}{220.1440}\approx1,77\left(A\right)\)
Điện trở của bếp là:
\(R=\dfrac{U}{I}=\dfrac{220}{1,77}=124,3\left(\Omega\right)\)
Vậy:.........
a) Đổi: \(3h=10800s\)
Công của dòng điện trong 3 giờ là:
\(A=P.t=UIt=220.4,5.10800=10692000\left(J\right)=10692\left(kJ\right)\)
b) Công mà động cơ thực hiện được trong thời gian trên là:
\(H=\dfrac{A_i}{A}\Rightarrow A_i=\dfrac{H.A}{100}=\dfrac{80.10692000}{100}=8553600\left(J\right)=8553,6\left(kJ\right)\)
Vậy:.......
206 mét vuông
tức là HS nam =3/4 nữ
hơn là:224 :[3+4]x1=32 [HS]
ĐS:32 HS
56%Tick nha Nguyễn Hoàng Nam
Khi đưa một đầu thước nhựa lại gần các vụn giấy, nilông, xốp thì không có hiện tượng gì xảy ra, vì thước không bị nhiễm điện hay bị gì khác để có thể hút (hoặc đẩy) các vật đó nên các vật đó vẫn nằm yên.
Cực Bắc sẽ chỉ về hướng Bắc và cực Nam sẽ chỉ về hướng Nam theo địa lí.
Tóm tắt:
\(R=2\Omega\\ U=150000V\\ P=3000000W\\ \overline{P_{hp}=?}\)
Công suất hao phí do tỏa nhiệt là:
\(P_{hp}=\dfrac{R.P^2}{U^2}=\dfrac{2.3000000^2}{150000^2}=800\left(W\right)\)
Vậy công suất hao phí do tỏa nhiệt là: 800W