HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
a. 400N
b. 125N, 16cm
Giải:
Hiệu điện thế hai cực của viên pin thứ nhất là:
\(U_1=I_1.R_1=1,5.2=3\left(V\right)\)
Cường độ dòng điện qua điện trở khi nó được mắc với viên pin thứ hai là:
\(I_2=1,5-0,3=1,2\left(A\right)\)
Hiệu điện thế hai cực của viên pin thứ hai là:
\(U_2=I_2.R_2=1,2.2=2,4\left(V\right)\)
Vậy:.......
49/50 chuẩn ko sai
Ai ấn Đúng 0 sẽ may mắn cả năm
Điện trở tương đương của toàn mạch là:
\(R_{td}=\dfrac{U}{I}=\dfrac{32}{0,8}=40\left(\Omega\right)\)
Mặt khác: \(R_{td}=R+R'\Rightarrow R=R_{td}-R'=40-25=15\left(\Omega\right)\)
Vậy:....
an=18 , binh = 6
a) Cường độ dòng điện định mức là:
\(I=\dfrac{P}{U}=\dfrac{990}{220}=4,5\left(A\right)\)
b) Điện trở của ấm điện là:
\(R=\dfrac{U}{I}=\dfrac{220}{4,5}\approx48,9\left(\Omega\right)\)
c) Đổi: \(t=20'=\dfrac{1}{3}h\)
Điện năng tiêu thụ là:
\(A=P.t=\dfrac{990}{3}=330\left(W\right)\)
Nghe bài một cộng một lớn hơn hai chưa
Trong 2,5 giờ, chỉ số của công tơ điện tăng thêm 3 số tức là điện năng sử dụng là: \(3kWh=3000Wh\)
Công suất của bếp là: \(P=\dfrac{A}{t}=\dfrac{3000}{2,5}=1200\left(W\right)\)
Điện năng mà bếp sử dụng là: 3000Wh