HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
Day lon la:
26+8=34 (m)
Chieu cao la:
34-6=28 (m)
Dien tich thua ruong la:
(26+34)*28/2=840 (m2)
So thoc thu hoach duoc:
840/100*70,5=592,2 ( kg thoc)
Dap so: 592,2 kg thoc
Chọn D
Công suất tiêu thụ điện của động cơ: \(P=U.I.\cos\varphi=220.0,5.0,8=88W\)
Công suất có ích là: \(P_i=P-P_{hp}=88-11=77W\)
Hiệu suất: \(H=\dfrac{P_i}{P}=\dfrac{77}{88}=87,5\)%
Chọn B.
Cường độ dòng hiệu dụng qua mỗi cuộn dây là \(I\)
Công suất động cơ: \(P=3.U.I\cos\varphi\Rightarrow I = \dfrac{P}{3.U\cos\varphi}=5A\)
Chọn B
Áp dụng: \(U_d=\sqrt 3.U_p\Rightarrow U_p=\dfrac{U_d}{\sqrt 3}=\dfrac{220}{\sqrt 3}=127V\)
Tần số của dòng điện: \(f=\dfrac{np}{60}=\dfrac{2.1500}{60}=50(Hz)\)
Suy ra: \(\omega=2\pi.f=100\pi(rad/s)\)
Áp dụng: \(E_0=\omega.N.\phi_0\Rightarrow N = \dfrac{E_0}{\omega.\phi_0}= \dfrac{220\sqrt 2}{100\pi.5.10^{-3}}=198\)(vòng)
Do có hai cuộn dây, nên số vòng của mỗi cuộn là: 198:2 = 99 (vòng)
Số trứng còn sau khi bán và chưa nhập thêm: 1- 2/5= 3/5 ( tổng số trứng ban đầu )
Ta có:3/5 số trứng + 46 =10/9 số trứng
46 = (10/9 -3/5)số trứng
46 = 23/45 số trứng
Số trứng lúc đầu là : 46:23/45 =90 (quả)