HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
Số mol của 13g Zn
nZn=m/M=13:65=0.2mol
PTHH: Zn + 2HCL thu được ZnCl2 + H2
Tỉ lệ: 1 2 1 1
Mol: 0.2 0.2
b.Khối lượng của ZnCl2
mZnCl2=n.M=0.2.136=27.2g
B
TT
m=5kg
h=5m
t=3 phút =180s
t2=5 phút=300s
a.Công suất =?W
b.A=?J
Giải
a.Trọng lượng của người đó
P=m.10=5.10=50N
Công suất của người đó là
P(hoa)= P.h=50.4=200W
b.Công của người đó
P(hoa)=A/T=A=P(hoa).t=200.300=60000J
thầy cô sẽ cho xem nha,hoặc bn lm ở nhà cx đc
Vì nước cấu tạo từ nước ,muối được cấu tạo từ muối và chúng có khoảng cách.Khi cho muối vào cốc nước các phân tử muối sẽ lấn xuống xen vào khoảng cách phân tử của nước và ngược lại các phân tử nước cũng sẽ xen vào các phân tử muối ,làm cho thể tích hỗn hợp muối và nước sẽ bị giảm nên ko tràn ra ngoài nha.