HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
a. Đổi 100 m = 0,1 lít
\(n_{CO_2}=\dfrac{1.12}{22,4}=0,05\left(mol\right)\)
PTHH : CO2 + 2NaOH -> Na2CO3 + H2O
0,05 0,1
\(C_M=\dfrac{0.1}{0,1}=1\left(M\right)\)
\(\left(x^2-1\right).\left(x+2\right)-x^2.\left(x+2\right)=21\\ \Leftrightarrow x^3+2x^2-x-2-x^3-2x^2=21\\ \Leftrightarrow x-2=21\\ \Leftrightarrow x=23\)
\(\left(x+2\right).\left(x^2-4x+1\right)-\left(x^3-2x^2+2\right)=-18\\ \Leftrightarrow x^3-4x^2+x+2x^2-8x+2-x^3+2x^2-2=-18\\ \Leftrightarrow-7x=-18\\ \Leftrightarrow x=\dfrac{18}{7}\)
D
\(\left(x^2-3x\right).\left(2x-1\right)-x.\left(2x^2-7x\right)=12\\ \Leftrightarrow2x^3-x^2-6x^2+3x-2x^3+7x^2=12\\ \Leftrightarrow3x=12\\ \Leftrightarrow x=4\)
\(\left(2x+3\right).\left(x^2+x\right)-2x\left(x^2+2,5x\right)=9\\ \Leftrightarrow2x^3+2x^2+3x^2+3x-2x^3-5x^2=9\\ \Leftrightarrow3x=9\\ \Leftrightarrow x=3\)
Câu 3 :
a. \(n_{H_2}=\dfrac{3.36}{22,4}=0,15\left(mol\right)\)
PTHH : Fe + H2SO4 --to---> FeSO4 + H2
0,15 0,15 0,15
b. \(m_{Fe}=0,15.56=8,4\left(g\right)\)
c. \(m_{FeSO_4}=0,15.152=22,8\left(g\right)\)
d. PTHH : CuO + H2 -> Cu + H2O
0,15 0,15
\(m_{CuO}=0,15.80=12\left(g\right)\)
nãy thấy có D j đó nx mà =))
đề có thiếu j ko á nhỉ