Bài 21: Tính theo công thức hóa học

Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài
๖ۣۜDũ๖ۣۜN๖ۣۜG
14 tháng 7 2022 lúc 20:48

a) \(n_{Cu}=\dfrac{25,6}{64}=0,4\left(mol\right)\)

PTHH: \(2Cu+O_2\underrightarrow{t^o}2CuO\)

             0,4--------->0,4

=> mCuO = 0,4.80 = 32 (g)

b) \(n_{CuO}=\dfrac{24}{80}=0,3\left(mol\right)\)

PTHH: \(2Cu+O_2\underrightarrow{t^o}2CuO\)

             0,3<--0,15<--0,3

=> mCu = 0,3.64 = 19,2 (g)

\(V_{O_2}=0,15.22,4=3,36\left(l\right)\)


Các câu hỏi tương tự
lan anh
Xem chi tiết
Chi Trần
Xem chi tiết
Chi Trần
Xem chi tiết
Chi Trần
Xem chi tiết
B Ming 8A NTT
Xem chi tiết
Tí NỊ
Xem chi tiết
Tí NỊ
Xem chi tiết
Eren Yeager
Xem chi tiết
βυииу кσσкιε
Xem chi tiết