Bài 13. Môi trường truyền âm

Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài
nthv_.
16 tháng 11 2021 lúc 14:54

a. \(\left\{{}\begin{matrix}f_A=\dfrac{n_A}{t_A}=\dfrac{400}{25}=16\left(Hz\right)\\f_B=\dfrac{n_B}{t_B}=\dfrac{1200}{60}=20\left(Hz\right)\end{matrix}\right.\)

b. Vật B dao động nhanh hơn.

    Vật A phát ra âm trầm hơn.

c. Ta người có thể nghe âm do vật B phát ra. Vì tai người chỉ có thể nghe được những âm có tần số dao động từ 20Hz -> 20000Hz.

nguyễn thị hương giang
16 tháng 11 2021 lúc 14:55

Tần số dao động của vật A trong 1s:

\(400:25=16\left(Hz\right)\)

Tần số dao động của vật B trong 1s:

\(1200:60=20\left(Hz\right)\)

 

Tô Hà Thu
16 tháng 11 2021 lúc 15:00

1s vật A dao động : \(400:25=16\left(Hz\right)\)

\(1'=60s\)

1s vật B dao động : \(1200:60=20\left(Hz\right)\)

Vật B dao động nhanh hơn


Các câu hỏi tương tự
Nobita Pda
Xem chi tiết
đức minh pham
Xem chi tiết
Hằng Nga
Xem chi tiết
Nguyễn Phúc Thiên Anh
Xem chi tiết
Kim Trang Ho
Xem chi tiết
dangthitansa
Xem chi tiết
Lê Thu Nga
Xem chi tiết
Trần tú quyên
Xem chi tiết
Nguyen Quang
Xem chi tiết
Nguyễn Thị Diễm Quỳnh
Xem chi tiết