Chương 1. Sự điện li

Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài
Thảo Phương
29 tháng 7 2021 lúc 8:39

PTHH:

K2O + H2O → 2KOH

0,1 →  0,1 →       0,2

NH4Cl + KOH → KCl + NH3 ↑ + H2O

0,1 →        0,1         0,1

KOH + KHCO3 → K2CO3 + H2O

0,1           0,1              0,1

BaCl2 + K2CO3 → BaCO3 ↓ + 2KCl

0,1             0,1             0,1              0,2

Vậy dung dịch sau pư có chứa: nKCl = 0,1 + 0,2 = 0,3 mol

→ m chất rắn = mKCl = 0,3.74,5 = 22,35 gam


Các câu hỏi tương tự
người vô hình
Xem chi tiết
Mai Anh
Xem chi tiết
người vô hình
Xem chi tiết
người vô hình
Xem chi tiết
người vô hình
Xem chi tiết
người vô hình
Xem chi tiết
Đậu Hũ Kho
Xem chi tiết
hoa vo
Xem chi tiết